Lập Hội T.G.N :))
Welcome đến 4rum Smile

Join the forum, it's quick and easy

Welcome đến 4rum Smile
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thư thằng anh gửi thằng em (edit lại chính tả của r3nDean_d3uv0d0j)

4 posters

Go down

Thư thằng anh gửi thằng em (edit lại chính tả của r3nDean_d3uv0d0j) Empty Thư thằng anh gửi thằng em (edit lại chính tả của r3nDean_d3uv0d0j)

Bài gửi  giathang556 Sun Feb 05, 2012 9:56 pm

Quân à..!
Thấm thoát cũng đã 6 tháng kể từ khi chú mày nhập ngũ, anh viết thư này để kể với chú tình hình nhà mình cho chú khỏi lo ngày dông bão....
Gia đình mình đều khỏe cả, ba đã cai rượu rồi đó chú, giờ 1 năm ông chỉ uống 2 lần dịp quan trọng, mỗi lần là 6 tháng thôi, còn tuyệt nhiên ai mời thì ba đều từ chối thẳng...Mẹ cũng đã cai thuốc lá khi chỉ vô tình làm cháy chuồng gà chọi của em, ba con đều bị thiêu chết..nhưng không sao, anh đây đã kịp kứu con gà mà chú yêu nhất... chu choa, con gà khỏe lắm nhá, lúc mà ba cắt cổ nó để mừng đám cháy không ảnh hưởng nghiêm trọng thì nó giãy như điên, đạp đổ cả bát tiết... nhưng cũng bực thiệt, lông gà làm tắt cống ở nhà dưới, nước dơ ứ động. rồi tràn vào phòng chú làm ướt mất 2 thùng loa mà chú dành tiền để mua năm ngoái....cuốn trôi hết giấy tờ tùy thân và sổ tiết kiệm của chú....Nhưng trong cái rủi nó có cái may, ba của mình nhanh tay bê dàn máy tính đời mới mà chú mua lúc lãnh lương khi đi lùm thêm..anh ganh tị với chú lắm đấy, bố còn hối mẹ pha nước xà bông để đánh bóng nó như lúc chú đi để nó không bám bụi....bố bảo bố không muốn chú buồn vì máy hơi cũ...
Tết đến thời tiết nó cũng thất thường....bố lại bị cơn đau khớp hành hạ.Do ông bác sĩ bảo bố không được đi bộ nhiều nên bố cứ phải chạy, tội bố thật...ha1zzz...
Còn nữa, nội hay nhắc tới chú...tuy nội già nhưng vẫn còn minh mẫn lắm nhá...nội chỉ quên tên chú chỉ 1 lần vào lúc nội làm di chúc mà thôi...Anh đây thì chú khỏi lo...anh đã tìm được 1 công việc ổn định. Ngày đầu tiên đi làm anh hồi hộp tới nỗi ủi cháy mất cái quần của bộ vest mà ông già mình cho, nhưng rồi chợt nhớ là chú cũng có 1 bộ như thế nên anh đã cắt 1 miếng để vá vào....khâu đẹp lắm...không nhìn kĩ thì sẽ không biết được đâu...
Chà...suýt nữa anh quên...con bé Mai..bồ bịch gì với chú đó, nó hay qua thăm ông bà già mình lắm, dễ thương nữa...vì quá yêu chú mà nó quyết định cưới anh để tiện phụng dưỡng cha mẹ...làm chú vui lòng....dự định tháng 7 sẽ cử hành hôn lễ...chú hãy cố gắng về nhé...
Tái bút:
Tuy là anh em cùng cha cùng mẹ nhưng anh vẫn coi chú như 1 người trong gia đình...vì vậy...có rắc rối gì...chú cứ mạnh dạn nói với anh...nếu không giúp được thì anh sẽ giúp..không sao đâu...Thương chú nhiều..!!
Anh của chú
Quần

giathang556

http://thangmap.tk/

Thư thằng anh gửi thằng em (edit lại chính tả của r3nDean_d3uv0d0j) Empty Re: Thư thằng anh gửi thằng em (edit lại chính tả của r3nDean_d3uv0d0j)

Bài gửi  r3nDean_d3uv0d0j Mon Feb 06, 2012 4:29 pm

eo ơj....kó rứa kug~ ráng diết....gãh

r3nDean_d3uv0d0j

Thư thằng anh gửi thằng em (edit lại chính tả của r3nDean_d3uv0d0j) Empty Re: Thư thằng anh gửi thằng em (edit lại chính tả của r3nDean_d3uv0d0j)

Bài gửi  Tilou <3 Papa Mon Feb 06, 2012 8:18 pm

hahahaha........ not funny .... just kidding đc. đó Very Happy
Tilou <3 Papa
Tilou <3 Papa
Admin

https://muong14.forumvi.com

Bài gửi  giathang556 Tue Feb 07, 2012 6:42 pm

Anh thư cố gắng viết dấu lại nha

giathang556

Bài gửi  ~Fire.Mosquito~ Sat Feb 11, 2012 9:24 am

Thg G.Thắng tào lao ==' Tụi tuj đọc đc. thưa Má, ko cna62 faj~ fix chính tã lại đấu, chĩ cna62 con REN nhớ lần sau đừng viết chữ như ậy nữa thoy, làm nugyen6 kaj' mục cóa 2 kaj' Topic jong' nhau, XẤU =='
~Fire.Mosquito~
~Fire.Mosquito~
Admin

Bài gửi  Tilou <3 Papa Sat Feb 11, 2012 9:26 am

~Fire.Mosquito~ đã viết:Thg G.Thắng tào lao ==' Tụi tuj đọc đc. thưa Má, ko cna62 faj~ fix chính tã lại đấu, chĩ cna62 con REN nhớ lần sau đừng viết chữ như ậy nữa thoy, làm nugyen6 kaj' mục cóa 2 kaj' Topic jong' nhau, XẤU =='
hahahahaha
Tilou <3 Papa
Tilou <3 Papa
Admin

https://muong14.forumvi.com

Bài gửi  ~Fire.Mosquito~ Sat Feb 11, 2012 7:56 pm

r3nDean_d3uv0d0j đã viết:eo ơj....kó rứa kug~ ráng diết....gãh
Totally agree vs con Evil or Very Mad
~Fire.Mosquito~
~Fire.Mosquito~
Admin

Bài gửi  giathang556 Sat Feb 11, 2012 10:35 pm

~Fire.Mosquito~ đã viết:Thg G.Thắng tào lao ==' Tụi tuj đọc đc. thưa Má, ko cna62 faj~ fix chính tã lại đấu, chĩ cna62 con REN nhớ lần sau đừng viết chữ như ậy nữa thoy, làm nugyen6 kaj' mục cóa 2 kaj' Topic jong' nhau, XẤU =='
trùi ui tui viết zậy là để đọc cho khỏi bị mù thui

giathang556

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics